Mwaka jana, Mwenyekiti wa Yanga, Yusuph Manji aliandika barua ya kuomba ajiuzulu nafasi yake.
Katiba ya Yanga inaelekeza utaratibu wa kufuatwa kuwa ni lazima barua hiyo iwasilishwe mbele ya wanachama kupitia Mkutano Mkuu kwa ajili ya kujadiliwa kisha kutolewa maamuzi.
Barua hiyo haikuwahi kujadiliwa, hivyo jana Wanachama walipata nafasi ya kuijadili kama Katiba inayoelekeza
Kwa kauli moja, Wanachama wa Yanga kupitia Mkutano huo, hawajaridhishwa na sababu zilizotolewa na Manji juu ya kujiuzulu kwake hivyo wamekataa maombi yake na kumtaka aendelee na wadhifa wake.
Hapa mimi silioni kosa la Wanachama zaidi ya kutimiza wajibu wao kwa mujibu wa Katiba.
Mzee Akilimali kumbuka Manji ni Mwenyekiti halali wa Yanga kwani alichaguliwa na wanachama kupitia Mkutano halali, Muda wake unamalizika mwaka 2020.
Kama wanachama wengi wameridhishwa na uongozi wake na wamependa aendelee basi we ni nani kupinga maamuzi hayo?
Swala la kuwa amekaa nje mwaka mzima sio hoja, kwa kuwa maombi yake ilikuwa ni lazima yakajadiliwe kwenye mkutano mkuu ambao haukuwa umefanyika.
Malalamiko yako yangekuwa ya msingi kama Manji angekuwa amekataa maombi yao na bado wanachama wakaendelea kulazimisha arejee.
Manji bado hajatoa kauli yake juu ya maazimio ya kumtaka arejee yaliyofikiwa na wanachama kwenye Mkutano Mkuu hapo jana, wewe tatizo lako ni nini?
Kwani Mzee Akilimali huyu bwana Manji amekukosea nini mpaka uwe unampinga tu bila sababu za msingi?
Mwanzo ulipinga mpango wake wa kuikodisha Yanga. Na ukasisitiza kwamba Yanga haiwezi kukodishwa kama 'masufulia ya shughuli'.
Wapo wengi waliokuunga mkono kwa sababu walidhani ulikuwa na sababu za msingi sana.
Lakini kumpinga kwako Manji wakati huu kunashangaza sana kwa kuwa hata kama akirejea sasa harudi na mpango wa kukodisha timu, bali anarudi katika nafasi yake halali ya Uwenyekiti ambayo alichaguliwa na Wanachama.
Na hata kama akitaka kuwekeza katika klabu ya Yanga, atafuata utaratibu mpya wa uwekezaji uliopendekezwa na Serikali ambao tayari ulishapitishwa na wanachama kwenye Katiba ya Yanga.
Wewe Mzee Akilimali umekiri kuunga mkono utaratibu huu mpya wa uwekezaji kwa maslahi mapana ya klabu ya Yanga.
Sasa iweje leo unapinga kurejea kwa Manji ambaye hakuna shaka amekuwa kinara wa mafanikio ya klabu ya Yanga kwa zaidi ya miaka 10?
Au unapenda Yanga iendelee kutaabika na hali iliyoikumba msimu huu?
Mzee Akilimali ngoja nikwambie, mpira wa karne hii unahitaji uwekezaji mkubwa. Ili tufanikiwe lazima timu tuziweke mikononi mwa watu wenye weledi na uwezo wa kifedha.
Mzee Akilimali tukikukabidhi timu wewe leo nakwambia hutaweza, utatukimbia kama wakati huu ulivyotuacha tunataabika.
Sisi wanachama tumekuwa na timu kwa zaidi ya miaka 80 lakini tumefanya nini?
Tuungane pamoja kuijenga Yanga imara, tuache makundi na kupinga kila jambo kwa sababu binafsi zisizo na mashiko.
Katiba ya Yanga inaelekeza utaratibu wa kufuatwa kuwa ni lazima barua hiyo iwasilishwe mbele ya wanachama kupitia Mkutano Mkuu kwa ajili ya kujadiliwa kisha kutolewa maamuzi.
Barua hiyo haikuwahi kujadiliwa, hivyo jana Wanachama walipata nafasi ya kuijadili kama Katiba inayoelekeza
Kwa kauli moja, Wanachama wa Yanga kupitia Mkutano huo, hawajaridhishwa na sababu zilizotolewa na Manji juu ya kujiuzulu kwake hivyo wamekataa maombi yake na kumtaka aendelee na wadhifa wake.
Hapa mimi silioni kosa la Wanachama zaidi ya kutimiza wajibu wao kwa mujibu wa Katiba.
Mzee Akilimali kumbuka Manji ni Mwenyekiti halali wa Yanga kwani alichaguliwa na wanachama kupitia Mkutano halali, Muda wake unamalizika mwaka 2020.
Kama wanachama wengi wameridhishwa na uongozi wake na wamependa aendelee basi we ni nani kupinga maamuzi hayo?
Swala la kuwa amekaa nje mwaka mzima sio hoja, kwa kuwa maombi yake ilikuwa ni lazima yakajadiliwe kwenye mkutano mkuu ambao haukuwa umefanyika.
Malalamiko yako yangekuwa ya msingi kama Manji angekuwa amekataa maombi yao na bado wanachama wakaendelea kulazimisha arejee.
Manji bado hajatoa kauli yake juu ya maazimio ya kumtaka arejee yaliyofikiwa na wanachama kwenye Mkutano Mkuu hapo jana, wewe tatizo lako ni nini?
Kwani Mzee Akilimali huyu bwana Manji amekukosea nini mpaka uwe unampinga tu bila sababu za msingi?
Mwanzo ulipinga mpango wake wa kuikodisha Yanga. Na ukasisitiza kwamba Yanga haiwezi kukodishwa kama 'masufulia ya shughuli'.
Wapo wengi waliokuunga mkono kwa sababu walidhani ulikuwa na sababu za msingi sana.
Lakini kumpinga kwako Manji wakati huu kunashangaza sana kwa kuwa hata kama akirejea sasa harudi na mpango wa kukodisha timu, bali anarudi katika nafasi yake halali ya Uwenyekiti ambayo alichaguliwa na Wanachama.
Na hata kama akitaka kuwekeza katika klabu ya Yanga, atafuata utaratibu mpya wa uwekezaji uliopendekezwa na Serikali ambao tayari ulishapitishwa na wanachama kwenye Katiba ya Yanga.
Wewe Mzee Akilimali umekiri kuunga mkono utaratibu huu mpya wa uwekezaji kwa maslahi mapana ya klabu ya Yanga.
Sasa iweje leo unapinga kurejea kwa Manji ambaye hakuna shaka amekuwa kinara wa mafanikio ya klabu ya Yanga kwa zaidi ya miaka 10?
Au unapenda Yanga iendelee kutaabika na hali iliyoikumba msimu huu?
Mzee Akilimali ngoja nikwambie, mpira wa karne hii unahitaji uwekezaji mkubwa. Ili tufanikiwe lazima timu tuziweke mikononi mwa watu wenye weledi na uwezo wa kifedha.
Mzee Akilimali tukikukabidhi timu wewe leo nakwambia hutaweza, utatukimbia kama wakati huu ulivyotuacha tunataabika.
Sisi wanachama tumekuwa na timu kwa zaidi ya miaka 80 lakini tumefanya nini?
Tuungane pamoja kuijenga Yanga imara, tuache makundi na kupinga kila jambo kwa sababu binafsi zisizo na mashiko.
ADVERTISE HERE