Nahodha wa Yanga Nadir Haroub 'Cannavaro' ambaye amedumu katika kikosi cha Yanga kwa miaka 12 amekiri kwamba pengine wakati huu ndio mgumu kwa wachezaji kuliko wakati mwingine wowote aliowahi kukutana nao ndani ya klabu ya Yanga.
Nadir amesema mwaka huu wachezaji wa Yanga wamekutana na changamoto nyingi lakini akawasifu kwa upambanaji wao uliopelekea timu hiyo kutinga hatua ya makundi ya kombe la Shirikisho licha ya kukosa ubingwa wa VPL msimu huu.
Katika mahojiano yake na mtandao wa Sport Xtra, Cannavaro amefunguka mambo mengi lakini kubwa ni kuelezea jinsi walivyofanikiwa kupambana mpaka wakati huu msimu unamalizika licha ya kukumbana na changamoto nyingi.
"Nimekuwa nikipata tabu sana kwa sababu mimi ndiye nawaangalia sana wachezaji wenzangu hasa katika kipindi hiki ambacho tunapita, ni kigumu sana.
Kila mwana Yanga anajua tunapita katika kipindi gani, lakini nawapongeza sana vijana wangu wamefanya kazi na wanastahili sifa.
Katika miaka yote niliyokaa Yanga, hawa vijana wanastahili sifa. Siwezi kutangaza masuala ya klabu yangu lakini vijana wanastahili sifa kwa sababu ni wastahimilivu.
Kuwarudisha kwenye mchezo inahitaji moyo sana unakaa na kuzungumza nao kinachosaidia ni kwamba wananisikiliza kila nikiwaambia kituna bado tunaendelea kupambama na timu yetu ili tuifikishe kwenye hali nzuri. Kwa sasa wachezaji wengi wanasumbuliwa na majeraha nikiwepo mimi mwenyewe.
Kwenye ligi tumekosa, sasa hivi macho yetu yapo kwenye Caf Confederation Cup kama tukiweza kupata nafasi hapa na kufika nusu fainali tunaweza kupatabupendeleo wa kuongeza timu tukapata nafasi ya kuingiza timu tatu hadi nne kwenye mashindano ya Afrika.
Nawaita wachezaji wazoefu tunajadili kwamba kitu fulani kina wezekana na vitu vingine haviwezekani nikimalizana na wachezaji wazoefu wale wengine vijana hawanisumbui naweza kuzungumza nao vizuri.
Hakuna mtu ambaue hajui Yanga imepita kwenye kipindi kigumu mwaka huu, nasikia fununu watu wanasema wachezaji wa Yanga tumegoma, hakuna mchezaji aliyegoma. Huu ni mpira wachezaji tunaendelea na mazoezi, najua kila mtanzania anajua Yanga tuna shida lakini sisi tunapambana hii ndiyo kazi yetu.
Sijaelewa kwa sababu kuna watu wanamaliza mikataba yao sijui viongozi watakaa vipi na wachezaji, mchezaji anapomaliza mkataba inakuwa nje ya uwezo wangu. Mtu akimaliza mkataba siwezi kuzungumza nae kwa sababu ni suala ambalo lipo nje ya mkataba wangu."
Nadir amesema mwaka huu wachezaji wa Yanga wamekutana na changamoto nyingi lakini akawasifu kwa upambanaji wao uliopelekea timu hiyo kutinga hatua ya makundi ya kombe la Shirikisho licha ya kukosa ubingwa wa VPL msimu huu.
Katika mahojiano yake na mtandao wa Sport Xtra, Cannavaro amefunguka mambo mengi lakini kubwa ni kuelezea jinsi walivyofanikiwa kupambana mpaka wakati huu msimu unamalizika licha ya kukumbana na changamoto nyingi.
"Nimekuwa nikipata tabu sana kwa sababu mimi ndiye nawaangalia sana wachezaji wenzangu hasa katika kipindi hiki ambacho tunapita, ni kigumu sana.
Kila mwana Yanga anajua tunapita katika kipindi gani, lakini nawapongeza sana vijana wangu wamefanya kazi na wanastahili sifa.
Katika miaka yote niliyokaa Yanga, hawa vijana wanastahili sifa. Siwezi kutangaza masuala ya klabu yangu lakini vijana wanastahili sifa kwa sababu ni wastahimilivu.
Kuwarudisha kwenye mchezo inahitaji moyo sana unakaa na kuzungumza nao kinachosaidia ni kwamba wananisikiliza kila nikiwaambia kituna bado tunaendelea kupambama na timu yetu ili tuifikishe kwenye hali nzuri. Kwa sasa wachezaji wengi wanasumbuliwa na majeraha nikiwepo mimi mwenyewe.
Kwenye ligi tumekosa, sasa hivi macho yetu yapo kwenye Caf Confederation Cup kama tukiweza kupata nafasi hapa na kufika nusu fainali tunaweza kupatabupendeleo wa kuongeza timu tukapata nafasi ya kuingiza timu tatu hadi nne kwenye mashindano ya Afrika.
Nawaita wachezaji wazoefu tunajadili kwamba kitu fulani kina wezekana na vitu vingine haviwezekani nikimalizana na wachezaji wazoefu wale wengine vijana hawanisumbui naweza kuzungumza nao vizuri.
Hakuna mtu ambaue hajui Yanga imepita kwenye kipindi kigumu mwaka huu, nasikia fununu watu wanasema wachezaji wa Yanga tumegoma, hakuna mchezaji aliyegoma. Huu ni mpira wachezaji tunaendelea na mazoezi, najua kila mtanzania anajua Yanga tuna shida lakini sisi tunapambana hii ndiyo kazi yetu.
Sijaelewa kwa sababu kuna watu wanamaliza mikataba yao sijui viongozi watakaa vipi na wachezaji, mchezaji anapomaliza mkataba inakuwa nje ya uwezo wangu. Mtu akimaliza mkataba siwezi kuzungumza nae kwa sababu ni suala ambalo lipo nje ya mkataba wangu."
ADVERTISE HERE